![](../editor5/source/home_06.jpg)
สวัสดีครับ พ่อ แม่ พี่น้องประชาชนตำบลไพรขลา ที่เคารพรักทุกท่าน
ตามที่กระผมพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาตำบล ได้รับความไว้วางใจจากประชาชนชาวตำบลไพรขลา ให้เข้ามาทำหน้าที่เป็นตัวแทนในการบริหารงานของตำบลไพรขลากระผมพร้อมคณะผู้บริหารทุกท่านจะทุ่มเทในการทำงานให้เกิดผลสำเร็จโดยยึดหลักการให้บริการประชาชนเป็นที่สำคัญที่สุดพร้อมกับการพัฒนาท้องถิ่นของเราให้เกิดความเจริญก้าวหน้าในทุกๆด้านโดยการเริ่มสร้างเสริมคุณภาพชีวิตให้กับประชาชนในพื้นที่ ทั้งในเรื่องการศึกษา ด้านสาธารณูปโภค โครงการสาธารณะประโยชน์ต่าง ๆ เพื่ออำนวยความสะดวกต่อการดำรงชีวิตของประชาชนในตำบลไพรขลา ตลอดจนการเสริมสร้างงานประเพณีวัฒณธรรมท้องถิ่นให้คงอยู่สืบไป
นอกจากนี้ กระผมและคณะผู้บริหารยังได้มีนโยบายริเริ่มจัดทำโครงการใหม่ๆ โดยวางยุทธศาสตร์ให้สอดคล้องกับแผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติและปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลในการพัฒนาท้องถิ่นที่ได้แถลงไว้ต่อสภาอย่างเคร่งครัด ทั้งนี้ผลสำเร็จของโครงการกิจกรรมต่างๆที่ทางองค์การบริหารส่วนตำบลไพรขลาได้จัดทำขึ้นจะต้องอาศัยความร่วมมือจากประชาชนชาวตำบลไพรขลาเป็นที่สำคัญ ที่จะช่วยกันผลักดันและฝ่าฟันปัญหา อุปสรรคต่างๆ และขับเคลื่อนการพัฒนาให้เป็นไปอย่างถูกต้องโปร่งใส ตรวจสอบได้ และเป็นที่ประจักต่อสายตาของประชาชนตำบลไพรขลา
กระผมพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงานส่วนตำบล ต้องขอขอบคุณประชาชนชาวตำบลไพรขลาทุกท่านที่ให้ความร่วมมือในการขับเคลื่อนนโยบายการพัฒนาท้องถิ่น ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลไพรขลาเสมอมาอันเป็นหลักการที่ให้ประชาชนเข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาท้องถิ่น ซึงจะเป็นรากฐานสำคัญยิ่งในการทำให้เกิดการพัฒนาแบยั่งยืน ต่อไป
นายเฉลิมชัย คารศรี
นายกองค์การบริหารส่วนตำบลไพรขลา |